Secretory

भारतीय अंडीखाऊ साप
Indian Eggeater Snake

शास्त्रीय नाव: Elachistodon Westermannis अर्धविषारी साप रंग : तपकिरी रंगाच्या शरीरावर काळसर ठिपके, पट्टे, पोटांचा रंग काळपट पिवळ्या रंगाचे ठिपके. लांबी : २ ते अडीच फूट भक्ष्य : पक्षी, पक्ष्यांची अंडी इ. वसतिस्थान : झाडावर व जमिनीवर प्रजनन : या सापाची मादी ५ ते ८ अंडी देते. वैशिष्ट्ये : भारतीय अंडीखाऊ साप नामशेष झाला असे …

भारतीय अंडीखाऊ साप
Indian Eggeater Snake
Read More »

हिरवा दिवड
Olive Keeliack Sanke

शास्त्रीय नाव: Atretium Schistosum बिनविषारी साप रंग : ऑलिव्ह फळासारखा हिरवट रंगाचा, तांबड्यारंगाच्या शरीराच्या वरच्या भागात दोन्ही बाजूने लांबरेषा, पोटाकडचा भाग पिवळसर, नारिंगी रंगाचाअसतो. चकचकीत खवले. भक्ष्य : मासे व बेडूक इत्यादी लांबी : २ ते ३ फुटापर्यंत वसतिस्थान : नदी, तलाव, पाणवठ्याच्या ठिकाणी,पाण्यात व काठावरील हिरव्या गवतात राहणे पसंतकरतो. प्रजनन : या सापाची मादी …

हिरवा दिवड
Olive Keeliack Sanke
Read More »

Rescue Form – रेस्कु फॉर्म

सृष्टी फाॅउंडेशन सडक अर्जुनी च्या सदस्य सर्पमित्र यांनी साप किंवा इतर प्राणी रेस्क्यू केल्यानंतर खालील दिलेल्या लिंक वर जाऊन सदर फॉर्म भरणे. https://forms.gle/ScR24spYSMymxhdd8

शहीद दिन – २३ मार्च – रक्तदान शिबीर​

स्वातंत्र्य सैनिक भगत सिंह, राजगुरू व सुखदेव यांना २३ मार्च १९३१ रोजी या सर्वाना आपल्या देशाला स्वातंत्र्य मिळवून देण्यासाठी जिवाची बाजी लावणारे ब्रिटीश सरकारने फाशीची शिक्षा दिली होती. त्यांच्या स्मरणार्थ आजचा दिवस ‘शहीद दिवस’ म्हणून साजरा केला जातो असतो. या मध्ये ब्रिटीश सायमन कमिशनचा विरोध करणारे लाला लजपत राय यांचा इंग्रजांनी केलेल्या लाठीचार्जमध्ये मृत्यू झाला. …

शहीद दिन – २३ मार्च – रक्तदान शिबीर​ Read More »

तालुका रक्तदाता सूची – सडक अर्जुनी

सृष्टी पर्यावरण, शिक्षण आणि सर्वांगीण विकास बहुउद्देशीय संस्था सडक अर्जुनी पो. ता. सडक अर्जुनी जिल्हा गोंदिया नोंदणी क्रमांक – महाराष्ट्र १४१/१६ [ गोंदिया ] यांच्या मार्फत तालुक्यातील सर्व रक्तदात्यांची सूची तयार करण्याचे काम हाती घेतलं आहे. तालुक्यात कोठेही रक्तदानाचे कार्यक्रम घेण्यात आले असता आपल्याला फोन करून कळविण्यात येईल. तरी आपण आपली नोंदणी या फार्म द्वारे …

तालुका रक्तदाता सूची – सडक अर्जुनी Read More »

Washim Candidates Waiting List

MANGRULPIR 1 PRATIKSHA PRAMOD BANSOD MANGRULPIR ON WAITING 2 SHANTARAM PRAKASH HIVRALE MANGRULPIR ON WAITING 3 SANDIP PUNDLIK THAKARE MANGRULPIR ON WAITING 4 GANESH TULSHIRAM KHADASE MANGRULPIR ON WAITING RISOD 1 AMOL VILAS MAINDKAR RISOD ON WAITING 2 SACHIN PARASHRAM WANKHEDE RISOD ON WAITING 3 NILESH GAJMOL AMBHORE RISOD ON WAITING 4 SAGAR PURUSHOTTAM PAWAR …

Washim Candidates Waiting List Read More »

Washim selected candidates

KARANJA 1 NITIN DURYODHAN RATHOD KARANJA SELECTED 2 GANESH PUNDLIK TAYDE KARANJA SELECTED 3 ASHISH VINAYAK THOTANGE KARANJA SELECTED 4 SAMATA BALASAHEB INGOLE KARANJA SELECTED 5 KOMAL KHUSHAL MANOHAR KARANJA SELECTED 6 VEENA PRAVIN DHAYE KARANJA SELECTED 7 SWATI VIJAY MANVAR KARANJA SELECTED 8 SMITAL SUKHDEORAO SHINPURE KARANJA SELECTED 9 VILAS HARIKISAN KHANANDE KARANJA SELECTED …

Washim selected candidates Read More »