शहीद दिन – २३ मार्च – रक्तदान शिबीर​

स्वातंत्र्य सैनिक भगत सिंह, राजगुरू व सुखदेव यांना २३ मार्च १९३१ रोजी या सर्वाना आपल्या देशाला स्वातंत्र्य मिळवून देण्यासाठी जिवाची बाजी लावणारे ब्रिटीश सरकारने फाशीची शिक्षा दिली होती. त्यांच्या स्मरणार्थ आजचा दिवस ‘शहीद दिवस’ म्हणून साजरा केला जातो असतो. या मध्ये ब्रिटीश सायमन कमिशनचा विरोध करणारे लाला लजपत राय यांचा इंग्रजांनी केलेल्या लाठीचार्जमध्ये मृत्यू झाला. यामुळे चंद्रशेखर आझाद, भगतसिंह, राजगुरू, सुखदेव आणि अन्य क्रांतिकारकांनी लालाजींच्या मृत्यूचा बदला घेण्याचा निर्णय घेतला. शेवटी त्यांनी १७ डिसेंबर १९२८ रोजी ब्रिटिश अधिकारी साँडर्सला गोळ्या घालून ठार केले होते. या प्रकरणी इंग्रजांनी भगत सिंह, राजगुरू व सुखदेव यांना अटक करून फाशीची शिक्षा सुनावली. २३ मार्च १९३१ रोजी संध्याकाळी ०७ वाजून ३३ मिनिटांनी तिघांना फाशी देण्यात आली. 

त्या निमित्याने आपली सृष्टी पर्यावरण, शिक्षण आणि सर्वांगीण विकास बहुउद्देशीय संस्था सडक अर्जुनी पो. ता. सडक अर्जुनी जिल्हा गोंदिया नोंदणी क्रमांक – महाराष्ट्र १४१/१६ [गों] तसेच नॅशनल इंटिग्रेटेड मेडिकल असोसिएशन शाखा गोंदिया यांच्या संयुक्त विद्यमाने शहिद दिवस निमीत्त शहिदांना भावपुर्ण श्रदांजली स्वरुप “रक्तदान शिबीर” घेण्याचे ठरविले आहे. स्थळ : भारतीय स्टेट बँक जवळ, डॉ. परमानंद कठाणे यांच्या बाजुला, मेन रोड सडक अर्जुनी जि. गोंदिया, दिनांक : २३ मार्च २०२१ रोज मंगळवार, वेळ : सकाळी ११.०० ते सायं.५.०० वाजे पर्यंत. अधिक माहितीसाठी संपर्क करा. +९१ ८२०८४४९९२०

तसेच आपल्या संस्थेने तालुका रक्तदाता सूची – सडक अर्जुनी तयार करण्याचे काम हाती घेतले आहे. या सुचीमध्ये नाव समाविष्ट करणाऱ्या रक्तदात्यांना तालुक्यात कुठेही रक्तदानाचेेेे कार्यक्रम घेण्या आपल्यालाा व्हाट्सअ मेसेज तसेच फोन द्वारे कळविण्यात येईल. तरी इच्छुक रक्तदात्यांनी खाली दिलेल्यााााा लिंक वर आप आपल्या नावाची नोंदणीी करावी

ल्यावरकततमम कुठेही रक्तदानाचेेेे कार्यक्रम घेण्या ततम तालुक्यात कोठेही रक्तदानाचे कार्यक्रम घेण्यात आले असता आपल्याला फोन, मॅसेज किंव्हा व्हॉट्सॲप करून कळविण्यात येईल. तरी इच्छुकांनी खाली दिलेल्या लिंक वर आपले नाव नोंदवावे आणि रक्तदान करावे.

नाव नोंदणी फार्म : https://forms.gle/tXP1Uc3QqakfKQDeA

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *